7a1's forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
7a1's forum

Chào mừng đến với 7a1-Ngọc Lâm

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tớ...nhớ cậu

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
What Luv?
Old acquaintance
Old acquaintance
What Luv?

Đến từ : hok cần biết , đến để xin chữ kí àk , hok cho đâu , đến yêu th

Tớ...nhớ cậu Empty
Bài gửiTiêu đề: Tớ...nhớ cậu   Tớ...nhớ cậu Icon_minitimeTue May 27, 2008 8:00 pm

Đến hôm nay là tròn một tuần, tớ và cậu không gặp nhau rồi đấy…

Mọi chuyện bắt đầu từ một lý do ngố ơi là ngố. Cậu đã hẹn với tớ rằng chiều nay tụi mình học nhóm, vậy mà lại “cả gan” cho tớ “leo cây” không thương tiếc, chỉ vì… ngủ quên. Và thế là tớ… giận, mặc cho cậu ỉ ôi, mặc cho cậu xin lỗi, mặc cho cậu nghĩ ra đủ trò để chọc tớ cười…

Tớ “cấm vận” cậu không được qua nhà tớ chơi, không được gọi điện, cũng không được “buzz” mỗi khi YM của tớ sáng đèn. Chưa hết đâu nhé, tớ… không thèm cậu qua rủ đi học nữa, không thèm đi mua sách hay ăn kem cùng cậu. Ừ thì, tớ đang giận cậu cơ mà…

Tớ đã nghĩ rằng: “Cho… đáng đời cậu nhé, ai bảo cậu gây ra “tội tày đình” như thế cơ chứ?”. Tớ sẽ còn “mặt lạnh” dài dài đấy, cho cậu tha hồ mà buồn, vì không được… chơi với tớ nữa.

Ngày thứ nhất, mọi chuyện vẫn suôn sẻ với tớ, chỉ trừ việc tớ đi học muộn mất… nửa tiếng đồng hồ, và bị ghi vào sổ cờ đỏ mất rồi. Mọi hôm có người sáng sớm đã í ới, còn hôm nay “bặt tăm”, tớ làm sao mà chui ra khỏi giường được cơ chứ. Thế là, tớ lại nghĩ đến cậu, nhiều thật nhiều, lại hi vọng: “Giá mà sáng nay vẫn như mọi ngày…”

Tớ... nhớ cậu lắm cơ...

Ngày thứ 2, cái điện thoại nhà tớ hình như cũng buồn xo, chẳng có ai khiến nó kêu lên suốt ngày nữa. Tớ đã online cả một buổi chiều, nhưng chẳng được nghe tiếng “buzz” quen thuộc như hàng ngày vẫn vậy. Và chỉ một chút xíu nữa thôi là tớ đã… buzz ai kia rồi đấy. Hừ, như thế thì còn gì là… kiêu, còn gì là giận, là dỗi nữa.
Nhưng mà, dù mới chỉ hai ngày thôi, tớ đã bắt đầu cảm thấy thiếu thiếu một cái gì đó, thấy… nhớ cậu rất rất nhiều rồi, cái đồ đáng ghét ạ!
Khi bắt gặp ánh mắt cậu cũng đang ngó tớ rất chăm chú, say sưa, tớ lại… vênh mặt lên một tí giả đò: “Đây chả thèm để ý đâu nhá”, rồi chạy về lớp luôn. Và cả tiết học ấy lại thấp thỏm đợi giờ ra chơi, đợi cái khoảnh khắc được “ngó” cậu một tí ti. Không nhìn thấy cái mặt rất… ngố ấy, tớ thấy nhớ vô cùng…

Cậu đừng “cáu nhặng xị” về một “tên giấu mặt” nào đó cứ gọi điện đến nhà, rồi không thèm nói năng gì, cứ để cậu: “À lồ à lố à lô” mãi trong điện thoại. Là… tớ đấy mà! Tớ muốn được chí chóe cãi nhau với cậu như mọi ngày, được nghe điệu cười “há há” cực vô duyên của cậu. Thế nhưng, vì đang giận, nên tớ đành làm như vậy, chỉ để được nghe giọng nói của cậu vang lên mà thôi…

Hãy mau... làm lành đi nhé!
Mỗi ngày trôi qua, nhưng tớ có cảm giác nó còn dài hơn một thế kỉ ấy chứ. Và những giận hờn trong trái tim tớ chạy đi đâu hết mất rồi, chỉ còn lại một thứ cảm giác rất… lạ, mà trước đây tớ chưa nhận ra.

Cảm giác ấy tớ có thể đọc thành tên, là NỖI NHỚ, cậu ạ!

Tớ thấy nhớ cậu, nhiều lắm lắm cơ…

Và tớ nhận ra rằng, không phải giận dỗi sẽ “đáng đời” cậu, sẽ làm cho cậu khó chịu, mà cái người “đứng ngồi không yên" lại là… tớ cơ.

Vậy thì, cậu đừng có… ngốc xít, cứ lặng im đợi đến khi tớ hết giận như thế nữa nhé. Dù tớ có hơi “kiêu”, đưa ra “lệnh cấm vận”, lại còn cứ “mặt lạnh” với cậu, nhưng hãy cứ ở bên tớ, cười… hì hì. Lòng tớ sẽ ấm lại ngay, mọi giận hờn cũng sẽ tan biến ngay thôi mà…

Dành tặg kác bạn kon gái lớp mìk đang yêu và hay dỗi nhá alien Laughing Very Happy
kiwichan
Very old acquaintance
Very old acquaintance
kiwichan

Tớ...nhớ cậu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ...nhớ cậu   Tớ...nhớ cậu Icon_minitimeWed May 28, 2008 6:23 pm

cop đâu đấy tú
nghe cái giọng văn này là bít ngay
hok phải bạn Tú vít òi
há há
nguyenminhtam
Old acquaintance
Old acquaintance
nguyenminhtam

Tớ...nhớ cậu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ...nhớ cậu   Tớ...nhớ cậu Icon_minitimeThu May 29, 2008 10:20 am

nghe đã thấy ghê
j` mà ngọt ngào thế ko biết
http://nguyenminhtam212.good.to
What Luv?
Old acquaintance
Old acquaintance
What Luv?

Đến từ : hok cần biết , đến để xin chữ kí àk , hok cho đâu , đến yêu th

Tớ...nhớ cậu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ...nhớ cậu   Tớ...nhớ cậu Icon_minitimeThu May 29, 2008 10:42 am

thỳ làm sao , chẳng có gì mà kik cả
Sponsored content

Tớ...nhớ cậu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ...nhớ cậu   Tớ...nhớ cậu Icon_minitime

Tớ...nhớ cậu
Trang 1 trong tổng số 1 trang